ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ Transcript (ปพ.1 ฉบับภาษาอังกฤษ) มีแบบเหมือนภาษาไทย  (อ่าน 3612 ครั้ง)

kkss

• Newbie
  • *
     ผมอยากให้  Transcript  ในโปรแกรมนี้  มีหน้าตา แบบฟอร์มเหมือนกับ  ปพ.1  ฉบับภาษาไทย นะครับ  เพราะ   Transcript  ในโปรแกรมนี้  ไม่มีข้อมูลหลายอย่างที่สำคัญ  เช่น  เลขที่   ชุดที่     ที่ติดรูปถ่ายนักเรียน  เลขประจำตัวนักเรียน  และอื่นอื่น ๆ  ทำให้ผมออก   Transcript  ตามโปรแกรมนี้  ให้กับนักเรียนไปไม่ได้  เกรงว่าจะใช้สมัครเรียนต่อไม่ได้  (ด้วยเหตุผลที่กล่าวมา)  สุดท้ายผมก็ใช้  Excel  ตามระเบียบ ครับ
    ผมคิดว่าถ้าทาง บริษัท สามารถแก้ไขให้ได้ จะดีมากเลยครับ  และโรงเรียนทุกแห่งก็จะขอบคุณท่านเป็นอย่างสูงเลยครับ  เพราะโรงเรียนของผม สั่งซื้อโปรแกรมของท่านทุกโปรแกรม เนื่องจากมีคุณภาพและดูแลลูกค้าเป็นอย่างดี

ฝากด้วยนะครับ

admin

• Administrator
  • Sr. Member
อาจารย์ลองส่งไฟล์ Transcript  ตัวที่อาจารย์ทำด้วย excel มาให้ดูเป็นตัวอย่างค่ะ
แล้วจะแจ้งว่า สามารถทำได้หรือไม่ เนื่องจาก ฐานข้อมูลของโปรแกรม WAC10 ไม่ได้ออกแบบรองรับไว้
แต่ขอดูข้อมูลจากอาจารย์ก่อนค่ะ ว่าจะสามารถปรับแก้ เพิ่มเติมได้หรือไม่ แล้วจะแจ้งอีกทีค่ะ

kkss

• Newbie
  • *
ผมส่งตัวอย่างแบบฟอร์ม Transcript  ที่เป็นของกระทรวงศึกษาธิการมาให้ดูครับ

admin

ได้รับไฟล์แล้วนะคะ  ประชุมได้ผลเช่นไร จะทำการแจ้งนะคะ

admin

จะจัดทำให้ตามไฟล์ที่ได้รับ แล้วเสร็จเมื่อไหร่จะแจ้งนะคะ