ผู้เขียน หัวข้อ: คืออยากรบกวนทีมงานเพิ่มจำนวนช่องตัวชี้วัดได้มัยครับ  (อ่าน 1443 ครั้ง)

bow1529

• Jr. Member
  • **
คือ มีบ้างวิชา มีจำนวนตัวชี้วัดมากกว่า 35 ครับ ช่องคะแนนเลยลงไม่ได้ครับ ผมว่าน่าจะแก้โปรแกรมให้สอดคล้องกับหลักสูตร 51 ครับ แล้วก็ผมลงคะแนนแค่ 35 ตัวชี้วัดก็ลงไม่ได้ครับ  ตามที่แนบรูมาครับ

admin

• Administrator
  • Sr. Member
หน้าจอปพ.5 เราไม่ได้ทำช่องสำหรับใส่ตัวชี้วัดค่ะ แต่เป็นการสอบเป็นครั้ง เช่น สอบกลางภาคกี่ครั้ง หลังกลางภาคกี่ครั้ง
ที่กำหนดให้มีได้ 35 ช่อง เนื่องจากเป็นจำนวนที่สามารถปรินท์ลงกระดาษได้  หากมากกว่านี้ จะไม่สามารถปรินท์ลงกระดาษได้พอค่ะ

ตามรูปแนบ หากกำหนดช่องเกินไปแล้ว ต้องไล่ลบการกำหนดคะแนนเต็มในทุกช่องให้หมด 
จากนั้นปรับจำนวนช่องให้ไม่เกิน 35  แล้วกด save เพื่อให้โปรแกรมปรับจำนวนช่องตามที่กำหนด
หากทำถูกต้อง จะเห็นช่องเป็นสีต่างๆ เท่าจำนวนที่กำหนด  จากนั้นจึงใส่คะแนนเต็มในทุกช่องที่กำหนดไว้

ปล. ช่องกลางภาค/ปี (สีเขียว) มีการติ๊กถูกว่า มีการเปิดให้ซ่อม
ดังนั้น ที่กำหนดว่า ช่องกลางภาค/ปี เป็น 7 ก็จะกลายเป็น 14 เนื่องจากมีช่องซ่อมในการสอบแต่ละครั้งเพิ่มขึ้นมาด้วย
ทำให้การกำหนดตามภาพเกิน 35 ช่อง คือ ก่อน 10 + กลาง 7 + ซ่อมกลาง 7 + หลัง 10 + ปลาย 7 = 41 ช่อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2012, 12:43:23 PM โดย admin »