ผู้เขียน หัวข้อ: ปพ. 3 สามารถปริ้นเครื่อง dotmatrix ได้ไหม  (อ่าน 1823 ครั้ง)

superway

• Newbie
  • *
ปพ. 3 สามารถปริ้นเครื่อง dotmatrix ได้ไหม
« เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 01:56:30 pm »
สอบถามหน่อยนะครับ ปพ. 3 สามารถปริ้นเครื่อง dotmatrix ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

admin

• Administrator
  • Sr. Member
Re: ปพ. 3 สามารถปริ้นเครื่อง dotmatrix ได้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 04:18:25 pm »
คงต้องลองทดสอบค่ะ  เพราะปรินเตอร์แต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อ มีการ feed กระดาษแตกต่างกัน
ลองหากระดาษอื่นที่ขนาดเท่ากันทดสอบดูค่ะ  เพราะต้องกำหนดกั้นขอบบน และขอบซ้าย ในเครื่องปรินเตอร์แต่ละรุ่นค่ะ