ผู้เขียน หัวข้อ: การประมวลผลอ่านคิดฯและลักษณะฯ  (อ่าน 1782 ครั้ง)

kkss

• Newbie
  • *
การประมวลผลอ่านคิดฯและลักษณะฯ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 12:45:53 pm »
    เรียนถาม  เกี่ยวกับการประมวลผลการอ่านคิด วิเคราะห์และเขียน  กับ คุณลักษณะอันพึงประสงค์ สำหรับนักเรียนที่ออกระหว่างปี (ยังไม่จบช่วงชั้น) จะดูรายงานผลอย่างไรครับ (หาไม่เจอ) เพราะ นร.ออก งานทะเบียนจะต้องประเมินผล ณ วันที่ออกด้วยครับ เพื่อระบุลงไปใน  ปพ.1  ด้านหลัง เพราะตอนนีี้ผมต้องเอาผลทุกรายวิชา ทุกภาคเรียน มานับเอาเองครับ ถ้าลาออกภาคเรียนที่ 6 ต้องนับดูตั้ง  5  ภาคเรียนครับ ใช้เวลาพอสมควร

มีวิธีที่ง่ายกว่านี้ไหมครับ และถ้าโปรแกรมสามารถประมวลผล ได้เป็นรายคน ในภาคเรียนไหนก็ได้ คงจะดีมากเลยครับ
                                            ขอบคุณครับ

admin

• Administrator
  • Sr. Member
Re: การประมวลผลอ่านคิดฯและลักษณะฯ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 12:58:37 pm »
ลองไปดูสรุปในใบปพ.4 ค่ะ จะมีสรุปของนักเรียนแต่ละคน
เข้าที่เมนู รายงาน---จบการศึกษา---แบบแสดงผลคุณลักษณะ ปพ.4