ผู้เขียน หัวข้อ: การเรียกรายงาน รายชื่อผู้ติด 0,ร,มส  (อ่าน 1658 ครั้ง)

kkss

• Newbie
  • *
การเรียกรายงาน รายชื่อผู้ติด 0,ร,มส
« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 10:22:40 am »
     ผมได้เรียกรายงาน รายชื่อผู้ติด 0,ร,มส  ออกมาเพื่อจัดทำรายงานผู้บริหาร แต่ปรากฏว่า ยังมีรายชื่อนักเรียนที่ลาออกไปแล้วติดมาหลายคน (เกือบรายงานผิดครับ) พอดีจำชื่อนักเรียนคนหนึ่งที่ออกไปแล้วได้  ก็เลยไปจัดทำใหม่ ใน excel

ข้อเสนอแนะ.....

รายงานนี้ควรเป็นรายงานเฉพาะนักเรียนที่เรียนอยู่ที่โรงเรียนในปัจุบัน  หรืออาจมีให้เลือก  2  ตัวเลือก คือ  1) รายงานนักเรียนทั้งหมด และ  2)  รายงานเฉพาะนักเรียนปัจจุบัน   (เหมือนกับ โปรแกรม  student)  เพราะรายงานที่ออกมาจะได้ไม่ผิดพลาด และสามารถนำไปใช้ได้เลย

(หมายเหตุ  :  อาจมีนักเรียนบางคนที่ออกจากโรงเรียนไปโดยไม่มีการลาออก และไม่ดำเนินการแก้ 0,ร ให้เรียบร้อย ดังนั้นข้อมูลจึงยังอยู่)

admin

• Administrator
  • Sr. Member
Re: การเรียกรายงาน รายชื่อผู้ติด 0,ร,มส
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 12:30:05 pm »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ  จะปรับแก้ให้นะคะ