ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานนักเรียนที่ลาออก หรือถูกจำหน่ายดูจากรายงานอะไรครับ  (อ่าน 1416 ครั้ง)

kkss

• Newbie
  • *
         ในการจัดการเรียนการสอนโดยปกติ จะมีนักเรียนที่ลาออก  พักการเรียน  ถูกจำหน่ายรายชื่อออก ด้วยสาเหตุต่าง ๆ ตามระเบียบ

แล้วจะเรียกดูรายงาน นักเรียนที่ลาออก  พักการเรียน  ถูกจำหน่ายรายชื่อออก ในแต่ละภาคเรียนหรือปีการศึกษาอย่างไรครับ หรือดูจากตรงไหนได้บ้างครับ  เพราะจะต้องจัดทำรายงานให้ต้นสังกัดทราบครับ

admin

• Administrator
  • Sr. Member
ปัจจุบันไม่มีรายงานที่สามารถดูได้ค่ะ
อ.ส่งหน้าตารายงานมาค่ะ จะประชุมและพิจารณาเพิ่มเติมให้ค่ะ

kkss

• Newbie
  • *
ส่งตัวอย่างแบบรายงานนักเรียนที่ลาออก พักการเรียน และ ถูกจำหน่ายรายชื่อออกจากทะเบียน ให้แล้วครับ (ไฟล์ที่แนบ)

admin

• Administrator
  • Sr. Member
ทางเราได้พิจารณาจากรายงานที่ทาง อ. ส่งมาให้แล้วพบว่าจะต้องเพิ่มฐานข้อมูลเพื่อรองรับกับรายงานอยู่หลายจุดครับ
ทางเราจึงขอใช้เวลาทำในช่วงที่เราจะทำการปรับฐานอีกครั้งในต้นปีการศึกษาหน้าเพื่อไม่ให้กระทบกับสถานศึกษาอื่นๆ
เนื่องจากช่วงนี้สถานศึกษาเร่งทำข้อมูลหากปรับฐานจะต้องมีการนำเข้าข้อมูลใหม่ ซึ่งอาจจะทำให้เกิด error กับข้อมูล
และตัวโปรแกรมขึ้นได้ซึ่งช่วงเวลาเร่งด่วนแบบนี้ การปรับฐานจึงไม่เหมาะสำหรับตอนนี้ครับ