ผู้เขียน หัวข้อ: ใบแจ้งผลการเรียนของประถม  (อ่าน 3904 ครั้ง)

nipasiri

• Newbie
  • *
ใบแจ้งผลการเรียนของประถม
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 03:42:22 PM »
สอบถามครับ ใบแจ้งผลการเรียนของประถมสามารถแจ้งเป็นเทอมได้หรือไม่ครับ หรือต้องรวมกันแจ้งตลอดปีทีเดียวเลย

ขอบคุณมากครับ

admin

• Administrator
  • Sr. Member
Re: ใบแจ้งผลการเรียนของประถม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 03:49:03 PM »
ต้องแจ้งครั้งเดียวตอนออกเกรดแล้วค่ะ

prasitcu

• Full Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 11:22:00 AM »
แนะนำให้ทำใบแจ้งผลการเรียน ครึ่งปีด้วยก็ดีนะครับ ส่วนใหญ่โรงเรียนต่างๆ ระดับประถมแม้จะตัดสินผลการเรียนเป็นรายปี แต่โรงเรียนส่วนใหญ่จะแจ้งผลการเรียน ครึ่งปีแรก ที่เก็บคะแนนไปแล้ว 50% ให้ผู้ปกครองทราบด้วย

admin

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 01:38:47 PM »
แนะนำให้ทำใบแจ้งผลการเรียน ครึ่งปีด้วยก็ดีนะครับ ส่วนใหญ่โรงเรียนต่างๆ ระดับประถมแม้จะตัดสินผลการเรียนเป็นรายปี แต่โรงเรียนส่วนใหญ่จะแจ้งผลการเรียน ครึ่งปีแรก ที่เก็บคะแนนไปแล้ว 50% ให้ผู้ปกครองทราบด้วย

หากเป็นรุ่น enterprise  สามารถไปเลือกพิมพ์รายงานคะแนนผลการสอบได้ค่ะ  สามารถเลือกแสดงคะแนนได้หลายช่วงของการสอบค่ะ

bow1529

• Jr. Member
  • **
คิดผมสำรองข้อมูลจากเครื่องหลักแล้วมาทำงานอีกเครื่องนึงเกิดปัญหาวิชาเนตรนารีสามัญรุ่นใหญ่ เปลี่ยนเป็นวิชาลูกเสือสามัญใหญ่ หมดเลยก็เล่นงงมันเกิดจากอะไรครับ

admin

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 09:13:52 PM »
ปัญหาเกิดจากรหัสวิชามีการซ้ำกันค่ะ
ทำให้เวลาโอน โปรแกรมจะนำมาเพียงวิชาเดียว
ดังนั้นนักเรียนที่ลงทะเบียนวิชาที่มีรหัสซ้ำกัน ก็จะกลายเป็นวิชาที่โปรแกรมยอมโอนเข้าเป็นวิชาแรกค่ะ

ให้อ.แก้ไขให้รหัสวิชาไม่ซ้ำกัน  ก่อนทำการโอนฐานข้อมูลเข้าค่ะ