ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ จะนำเข้าผลการเรียนวิชาเดียวของนักเรียนทั้งหมดเข้าโปรแกรมอย่างไรครับ  (อ่าน 1287 ครั้ง)

prasitcu

• Full Member
คือจะนำเข้า เฉพาะเกรด ของนักเรียนที่ลงทะเบียนเรียนวิชานี้ ทั้งหมด 30 คน เข้าโปรแกรมอย่างไรครับ

ที่ผมทำ คือ ก๊อปปี้ ชื่อวิชา เดียวลงมาเรื่่อยๆ แล้วเปลี่ยนรหัส เลขประจำตัวนักเรียน ไม่แน่ใจว่าจะใช้ได้หรือเปล่า

รูป

รูป

admin

• Administrator
  • Sr. Member
Re: สอบถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 08:03:08 PM »
วิธีการถูกต้องแล้วค่ะ

ปล.ควรสำรองข้อมูลก่อนทำ เพื่อป้องกันความผิดพลาดค่ะ

prasitcu

• Full Member
สอบถามเพิ่มเติมครับ ผมดึงคะแนนเข้าจากวิธีข้าง บน มันเกิดปัญหาตรงที่ไม่มีคะแนน รวมของรายวิชานั้นๆ มีเฉพาะเกิด

จึงอยากทราบว่า มีวิธีดึง คะแนนรวม (ที่นำมาตัดเกรด) เข้า โปรแกรมใหมครับ

รูป

admin

• Administrator
  • Sr. Member
Re: สอบถามครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 09:45:19 PM »
การทำคะแนนดิบทำที่หน้าจอปพ.5 เท่านั้น  โดยหน้าจอปพ.5 สามารถส่งออกไป excel เพื่อทำคะแนนดิบและนำข้อมูลกลับเข้าโปรแกรมได้ค่ะ

Ganjanas

• Newbie
  • *
This article is very well written. I like to read a lot.