ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเมนู วิธีใช้งานเครื่องอ่านบัตรประชาชนแบบ Smart Card  (อ่าน 7755 ครั้ง)

nunfather

• Jr. Member
  • **
อ๋อเข้าใจแล้วน่าจะต้องใช้เมนูนำเข้า โดยใช้ไฟล์ DB ตัวใหม่ที่มาพร้อมกับเวอร์ชั่นใหม่มั๊ง นานๆทำที ซื้อบื้ออีกแล้วครับ  ;)

ส่วนฟังก์ชั่นที่สอบถามตอนนี้ใช้งานได้แล้วครับ แต่ขอตรวจสอบให้แน่ใจก่อนล่ะครับว่านำข้อถูกหมดทุกทีไหมครับ

admin

• Administrator
  • Sr. Member
หากจะเอาข้อมูลที่สำรองไว้กลับมาใช้งาน  ถ้าข้าม version ต้องใช้การนำเข้าจาก wac10 ค่ะ
หากเลือก นำข้อมูลกลับ  ฐานก็จะกลับไปเก่าอย่างเดิมค่ะ  การใช้เมนู นำข้อมูลกลับ  คือ ฐานที่สำรอง กับฐานที่เอาเข้าต้องเป็น version เดียวกันค่ะ

nunfather

• **
ครับสรุป ต้องใช้ ตัวใหม่ แล้วก็นำเข้ามาอีกทีครับ

ตอนนี้ก็ใช้งานได้ปรกติแล้วครับ ติดขัดปัญหาใดๆเดี๋ยวจะแจ้งให้ทราบนะครับ ตอนนี้ใช้งานได้ตามความต้องการแล้วครับ

อ้ออีกอย่างจะมีงานรบกวนให้ทำอีก 1 งานครับ น่าจะเป็นจุดขายได้นะครับ  ;D

เกือบลืมขอบคุณครับ

nunfather

• **
ผมส่งอีเมลล์สอบถามฟังก์ชั่นอื่นๆ เพิ่มเติมไปแล้วนะครับ มีเวลา ก็ช่วยนำไปพิจารณาหน่อยนะครับ ไม่แน่ใจว่าจะเพิ่มงานหรือเปล่าครับ