ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีให้ครูสามารถกรอกข้อมูลผ่านระบบออนไลน์หน้าเว็บไซด์เลยใหมครับ  (อ่าน 290 ครั้ง)

prasitcu

• Full Member
คือครูสามารถ กรอกทีไหนก็ได้ที่มีอินเตอร์เน็ท

หากมีช่วยแนะนำวิธีการทีครับ

admin

• Administrator
  • Sr. Member
มีบางโรงเรียนใช้วิธีนี้ค่ะ นำโปรแกรมขึ้น google drive แล้วแชร์ใช้ร่วมกันค่ะ
ลองเสริชวิธีการใน google ดูค่ะ

prasitcu

• Full Member
มีบางโรงเรียนใช้วิธีนี้ค่ะ นำโปรแกรมขึ้น google drive แล้วแชร์ใช้ร่วมกันค่ะ
ลองเสริชวิธีการใน google ดูค่ะ

ขอบคุณที่แนะนำ ครูท่านใดมีวิธีการอื่นๆ แนะนำด้วยนะครับ ทุกวันนี้อินเตอร์มีแทบทุกบ้าน หากทำได้จะสะดวกต่อครูผู้สอนมาก

nunfather

• Jr. Member
  • **
จะดีหรือ เดี๋ยวครูจะไม่เจอหน้ากันนะมันเหงานะครับ  ;)

Elizabeth

• Newbie
  • *
ผมว่ามีนะแต่ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเขาทำกันได้ยังไง น่าจะใช้ pugin นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2016, 05:07:28 PM โดย Elizabeth »

nunfather

• Jr. Member
  • **
ถ้ามีเป็นโรงเรียนใหญ่ๆ มี Public IP ก็น่าจะใช้ร่วมกับที่ผมแสดงความเห็นที่นี่ได้มั๊งครับมั่วๆเอาครับ

http://www.wac.co.th/webboards/index.php?topic=292.0

register.kkl

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ จขกท.
โรงเรียนผม ผมใช้วิธีการลงโปรแกรมในคอมแม่ 1 เครื่องแล้วเปิดแชร์โปแกรม ให้เครื่องคอมลูกเข้ามาดึกโปรแกรมไปคีร์ข้อมูล แค่นี้ครับ คีร์10-20เครื่อง ข้อมูลก็จะวิ่งเข้าเครื่องแม่ เครื่องเดียว