ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือด่วนครับโปรแกรมคิดเกรดเฉลี่ยให้ผิด  (อ่าน 6782 ครั้ง)

prasitcu

• Full Member
Re: ขอความช่วยเหลือด่วนครับโปรแกรมคิดเกรดเฉลี่ยให้ผิด
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2016, 12:43:57 pm »
ตัวหารต้องเป็นหน่วยกิตที่ลงทะเบียนเรียนทั้งหมดนะครับ ไม่ใช่หน่วยกิตที่ได้ (เหมือนกรณีติด 0 คือยังสอบไม่ผ่าน)

ผมว่าค่าดีฟอทร์ที่โปรแกรมตั้งมา คือไม่เอา ร ไปคิด โรงเรียน อื่นๆ คงไม่ทราบแน่ๆ ในการอัพเดทโปรแกรมครั้งต่อไป ช่วยตั้งค่าใหม่ตรงนี้ด้วยนะครับ คือ ต้องเอาไปคิดด้วย

prasitcu

Re: ขอความช่วยเหลือด่วนครับโปรแกรมคิดเกรดเฉลี่ยให้ผิด
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2016, 12:44:56 pm »
โหลดได้ใหมครับ

แก้ลิงค์ให้แล้ว ตามนี้เลยครับ

www.zeanball.net/17-11-2559-01.zip

admin

• Administrator
  • Sr. Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2016, 01:47:11 pm »
โหลดได้แล้วค่ะ

เปิดแล้วไม่พบปัญหาใดๆ ดังไฟล์รูปค่ะ

ถ้าเครื่องอ.ยังพบปัญหาลองโหลดโปรแกรมตัวใหม่ไปลงทับนะคะ

www.wac.co.th/ent.zip

prasitcu

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2016, 02:21:18 pm »
โหลดได้แล้วค่ะ

เปิดแล้วไม่พบปัญหาใดๆ ดังไฟล์รูปค่ะ

ถ้าเครื่องอ.ยังพบปัญหาลองโหลดโปรแกรมตัวใหม่ไปลงทับนะคะ

www.wac.co.th/ent.zip

ok ขอบคุณมากครับผม