ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรมพิมพ์บัตรนักเรียนอยากให้เพิ่มเมนู select เพื่อเพิ่มนักเรียนรายบุคคค  (อ่าน 506 ครั้ง)

register.kkl

• Newbie
  • *
ด้วยพื้นฐานของโปรแกรมพิมพ์บัตร ณ ปัจจุบันคือพิมพ์รายห้อง และพิมพ์รายบุคคล ในส่วนของการพิมพ์รายห้องไม่มีปัญหาอะไร แต่กรณีที่่ต้องการพิมพ์รายบุคคล ก็เลือกพิมพ์ได้แค่ครั้งละ 1 คน ซึ่งหากเราต้องการพิมพ์บัตรของนักเรียนที่อยู่ห้อง 1 ,2,3 เราต้องพิมพ์รายบุคคลถึง3 ครั้ง ดั้งนั้นผมจึงอยากแนะนำให้มีเมนู select รหัสนักเรียน ในส่วนของพิมพ์รายบุคคลซัก 4 ลำดับเพราะในรายงานพิมพ์บัตรนักเรียนสามารถแสดงผลได้ 4 รหัสอยู่แล้ว
ขอบคุณครับ

admin

• Administrator
  • Sr. Member
จะรับไว้พิจารณานะคะ  หากในทางเทคนิคทำได้ จะมีการปรับเพิ่มให้ค่ะ

Monkeyking

• Newbie
  • *
เป็นโปรเเกรมที่ดีมากเลยนะครับ ผมก็เคยมีโอกาสได้ใช้งานมาเเล้วครั้งนึง