ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้ทีครับ..  (อ่าน 25 ครั้ง)

medico6601

• Newbie
  • *
สอบถามผู้รู้ทีครับ..
« เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 09:53:23 PM »
อยากสอบถามผู้ดูแลว่า ทาง รร. อยู่สังกัด กทม. ตอนลงทะเบียนลงเป็น แบบตลอดปีการศึกษา คะแนนเต็ม 200 คะแนน ภาคเรียนละ 100 คแนน มีปัญหาสอบถามดังนี้ครับ
1.วิธีการลงคะแนน ภาค 1กับ ภาค2 ต้องลงแบบไหนครับ ทางเข้าufabet
2.อยากให้ใบแจ้งผลการเรียนภาคเรียนที่ 1 ออกให้กับนักเรียนต้องทำอย่างไรครับ
3.หากเราต้องการใบแจ้งผลการเรียนภาคเรียนที่ 2 ออกให้กับนักเรียนต้องทำอย่างไรครับ สมัครufabet
4.หากเราต้องการพิมพ์ เลือกเฉพาะภาคเรียนที่ 1 ภาคเรียนที่ 2 หรือว่าตลอดปี ได้ไหมครับ
ขอบคุณผู้ดูแลมากครับ พึ่งหัดใช้และคุณครูผู้ให้งานฝากสอบถามมาครับ ufabet

admin

• Administrator
  • Sr. Member
Re: สอบถามผู้รู้ทีครับ..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 11:42:41 AM »
1.วิธีการลงคะแนน ภาค 1กับ ภาค2 ต้องลงแบบไหนครับ
หน้าจอ ปพ.5  ให้แบ่งการลงคะแนนเป็น 2 ช่วง   ช่องก่อนกลางภาค  และกลางภาค  เป็นคะแนนเทอม 1   ช่องหลังกลางภาค และปลายภาค  เป็นคะแนนเทอม 2

2.อยากให้ใบแจ้งผลการเรียนภาคเรียนที่ 1 ออกให้กับนักเรียนต้องทำอย่างไรครับ
ไม่สามารถออกได้ เพราะยังไ่มีการตัดเกรด  ออกเกรด  สามารถออกได้เฉพาะคะแนน  โดยให้ใช้รายงานคะแนนผลการสอบ

3.หากเราต้องการใบแจ้งผลการเรียนภาคเรียนที่ 2 ออกให้กับนักเรียนต้องทำอย่างไรครับ
เข้าเมนูรายงาน -- ผลการเรียน--ใบแจ้งผลการเรียน

4.หากเราต้องการพิมพ์ เลือกเฉพาะภาคเรียนที่ 1 ภาคเรียนที่ 2 หรือว่าตลอดปี ได้ไหมครับ
ใบแจ้งผลการเรียนจะออกเมื่อมีเกรดแล้วเท่านั้นค่ะ  เป็นระดับประถมต้องเลือกตลอดปีเท่านั้นค่ะ