ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงผู้ดูแลระบบ ขอคำอธิบายตัวเลือก พิมพ์เฉพาะวิชา รร. นี้  (อ่าน 175 ครั้ง)

register.kkl

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ตั้งแต่อับเดตโปรแกรม Build 06/03/2561 มาก็จะมีตัวเลือก พิมพ์เฉพาะวิชา รร. นี้ ในเมนูพิมพ์ ปพ.1 ต้องการคำอธิบายหน่อยครับ ว่ามันคืออะไรยังไง ใช้กรณีไหน ตัวอย่างเช่นอะไรอย่างไร
ขอบคุณครับ
 ;D ;D

Estilos

• Newbie
  • *
เป็นคำถามที่ดีมากเลยครับผมก็กำลังอยากรู้อยู่พอดีเลยใครพอมีความช่วยบอกที

register.kkl

• Newbie
  • *
เป็นคำถามที่ดีมากเลยครับผมก็กำลังอยากรู้อยู่พอดีเลยใครพอมีความช่วยบอกที

แต่ก็ยังไม่มี admin มาตอบให้ครับ  :'( :'( :'(

admin

• Administrator
  • Sr. Member
ต้องขอโทษที่ตอบช้านะคะ  เนื่องจากระบบเวบบอร์ดไม่แจ้งเตือน

พิมพ์เฉพาะวิชา รร นี้   หมายถึง  กรณีนักเรียนเข้ากลางคัน  เช่นมาเข้าตอน ป.5 แล้วมีใบปพ.  ที่มีวิชาป.4 ของโรงเรียนเดิมถือมาด้วย 

ในระบบเราจะต้องคำนวณ GPA ด้านหลังตั้งแต่ ป.4-6  ดังนั้น เราจะต้องกรอกวิชาตอนป.4 ลงในโปรแกรมด้วย เพื่อใช้คำนวณ

แต่เวลาจะแสดงในปพ.  ให้พิมพ์ออกมาเฉพาะวิชาที่เรียนที่โรงเรียนเราค่ะ โดยโปรแกรมจะเช็กจากวันที่เข้าเรียนค่ะ

Unitedaut

• Newbie
  • *
ปีนี้เงียบเหงามากเลย

Pranlrop

• Newbie
  • *
ผมเองก็กำลังติดตามเรื่องนี้อยู่เหมือนกันครับ