ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง ฐานข้อมูล MSSQL และ MySQL  (อ่าน 35 ครั้ง)

khuan1991

• Newbie
  • *
สอบถามเรื่อง ฐานข้อมูล MSSQL และ MySQL
« เมื่อ: ตุลาคม 18, 2019, 03:58:11 PM »
ตอนนี้โปรแกรม WAC มีฐานข้อมูล แบบ SQL แล้ว ในอนาคต จะมีการพัฒนา เป็น MySQL ด้วยไหม เพราะคิดว่าทุกโรงเรียนก็น่าจะพอมีเว็บไซต์โรงเรียนอยู่แล้ว ยิ่งถ้าใช้ฐานข้อมูล mysql ก็น่าอำนวยความสะดวกสำหรับหลายๆอย่าง คิดว่างั้นนะครับ และก็รอ ปพ.5 ให้เป็นลูกเล่มทั้งหมดด้วยนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ :-*